Thần dược giải cảm cho trẻ ngay tại nhà!

Bật mí với mẹ 9 nguyên liệu đơn giản, dễ kiếm mà có thể làm thuốc giải cảm tại nhà cho bé. Việc dùng thuốc của bác sĩ kết hợp với những phương thuốc tự nhiên sẽ giúp khả năng phục hồi của con nhanh hơn đấy mẹ ơi! 🥛 Muối Đây là nguyên liệu thường được sử dụng để giảm đau họng. Cách làm rất đơn giản là pha muối tinh với nước ấm. Sau đó, cha mẹ dạy trẻ súc miệng nước muối. Điều này giúp trẻ bớt bị họ và cảm. 🥛 Bột hạnh nhân và sữa Đây là hỗn hợp thường được sử dụng để điều trị ho cho bé. Cho bé uống hỗn hợp này từ 3-4 lần mỗi ngày. 🥛 Sữa và bột nghệ Sữa pha với bột nghệ có thể trị các triệu chứng khô họng, sổ mũi và viêm họng khi trẻ bị cảm. Cha mẹ có thể cho con uống mỗi tối trước khi ngủ. Cách làm hỗn hợp này như sau: Chuẩn bị một ly sữa ấm, sau đó thêm nửa thìa bột nghệ, cuối cùng là trộn đều sữa và bột nghệ với nhau. 🥛 Mật ong Khi trẻ bị cảm lạnh cần làm gì? Mật ong chính là câu trả lời cho vấn đề trên. Đây là một trong những loại thuốc trị ho tự nhiên cho trẻ em rất hiệu quả. Đặc tính chống khuẩn của mật ong giúp cơ thể bé chống lại các vi rút gây bệnh cúm. Có nhiều cách để sử dụng mật ong như một loại thuốc cảm cho con. Bạn có thể trộn mật ong với nước cốt chanh, hoặc trộn mật ong với nước gừng. Hai hỗn hợp trên đều có hiệu quả như nhau trong việc giảm các triệu chứng ho và cảm lạnh ở trẻ em. Lưu ý, cha mẹ không nên sử dụng mật ong cho trẻ em dưới 1 tuổi. Bố mẹ hãy thử xem nhé! Chúc cả nhà luôn mạnh khỏe và hạnh phúc và đừng quên chia sẻ thật nhiều kinh nghiệm với các mẹ khác nữa nha.

Thần dược giải cảm cho trẻ ngay tại nhà!
61 Các câu trả lời

hay quá ạ