Mọc răng ở trẻ

Như các mẹ cũng thấy trẻ thường mọc răng sữa từ tháng thứ 6 hoặc tháng thứ 7 nếu mẹ mang thai bổ sung đầy đủ canxi nhé. Cũng có bé mọc từ tháng 10 nhưng mình thấy cũng không sao nhé vì chưa hẳn là mẹ không bổ sung đầy đủ tùy theo cơ địa phát triển của mỗi bé nên các mẹ không phải lo lắng là con mọc sớm hay muộn nha. Con mọc sớm con sẽ thay sớm thôi ah. Lúc bầu mẹ bổ sung rồi nhưng trong giai đoạn từ lúc con chào đời mẹ vẫn nên bổ sung luôn canxi cho con nhé. Nó rất cần thiết cho sự phát triển hình thành hệ xương và răng nhé. Răng sữa mẹ vẫn luôn chăm sóc và vệ sinh cho con nha vì nó là tiền đề cho sự phát triển răng vĩnh viễn của con nhé. Răng sữa sâu hoặc vàng là men răng con cũng có vấn đề sẽ ảnh hưởng đến răng sau này của con đấy. Chính vì vậy các mẹ muốn con có hàm răng chắc khỏe, trắng đẹp thì hãy chăm sóc cẩn thận cho con từ răng sữa nhé. Nhiều mẹ có quan niệm là răng sữa sẽ thay nên thế nào cũng được nhưng đấy là sai lầm nhé. Răng con có khỏe đẹp thì cũng có nền móng ban đầu mới đẹp được ạ. Thường là các con học cuối lớp 5 tuổi và bắt đầu lên lớp 1 là con thay răng rùi ah nên các mẹ để ý nên đưa con đến nha khoa nhổ thì đảm bảo hơn ah, tự mình nhổ con sẽ đau đấy . Răng con mọc lên sẽ đều đẹp nhé. Chúc các con luôn khỏe mạnh, hàm răng trắng đều nha.

7 Các câu trả lời
TapFluencer

bé mình 7m mọc răng

TapFluencer

Hữu ích

VIP Member

hữu ích

TapFluencer

hữu ích

TapFluencer

hữu ích

VIP Member