7 cách giảm lo lắng khi mang thai

Một biểu hiện của lo lắng khi mang thai chính là hay nghĩ linh tinh. Có những bà bầu suy nghĩ liên tục không thể ngừng. Tệ hơn trong đầu là dòng suy nghĩ tiêu cực. 1. Nguyên nhân khiến bà bầu hay lo lắng khi mang thai Sự thay đổi nội tiết tố khi mang thai ảnh hưởng đến các chất hóa học trong não của bạn. Điều này khiến bà bầu hay suy nghĩ linh tinh, lo lắng. Mang thai là thời kỳ có nhiều thay đổi. Cả về thể chất và tâm lý bà bầu theo từng thời điểm khác nhau. Có những thay đổi khiến bạn vui vẻ, hoan hỉ như là lần đầu nghe được nhịp tim của bé, lần đâu thấy bé cười khi siêu âm hay lúc nhận được cú đạp của em. Cũng có những thay đổi dẫn đến cảm xúc hoàn toàn trái ngược. Nó thật khó chịu. Thậm chí là đáng sợ. 2. Vậy suy nghĩ nhiều & lo lắng có ảnh hưởng đến thai nhi Nếu bạn chỉ cảm thấy thỉnh thoảng, nó không có khả năng gây ra vấn đề cho em bé của bạn. Nhưng mọi thứ cứ tiếp diễn, Ngày này qua ngày khác, Nhiều hơn bình thường, Và, Bạn cảm thấy khó khăn để đối phó. Hãy nhờ đến sự giúp đỡ của bác sĩ hoặc bất cứ ai có thể giúp bạn. Vì, Mức độ lo lắng cao trong thai kỳ có liên quan đến nguy cơ phát triển các tình trạng như tiền sản giật, sinh non và sinh con nhẹ cân. 7 cách giảm lo lắng khi mang thai Cách 1: Hãy nói ra mọi suy nghĩ, lo lắng của bạn Cách 2: Làm cho cơ thể bạn vận động, để ra mồ hôi. Cách 3: Thiền – Di chuyển tâm trí của bạn Cách 4: Nghỉ ngơi, ngủ đủ giấc và ăn ngon Cách 5: Viết về những suy nghĩ, những lo lắng của bạn Cách 6: Đối xử tốt với bản thân. Cách 7: Hỏi bác sĩ của bạn

7 cách giảm lo lắng khi mang thai
9 Các câu trả lời
VIP Member

cảm ơn mom đã chia sẻ

rất hay m ạ

VIP Member

hữu ích

TapFluencer

hữu ích

TapFluencer

hữu ích

TapFluencer