Món ngon cho bé

Mấy nay vào hè nóng dã man, mình sưu tầm thêm công thức làm pudding dưa hấu cho các bé thanh nhiệt nha, mùa này ăn trái cây lạnh lạnh ta nói mát thôi rồi luôn 😁 Lưu ý: Bé trên 1t có thể dùng sữa tươi, bé dưới 1t dùng sct nha các mẹ. 🍉 PUDDING DƯA HẤU 🍉 ✔️ Nguyên Liệu : - Nước ép dưa hấu : 200ml - Sữa tươi ko đường : 40ml ( mình dùng sữa Devon . Bé dưới 1 tuổi các mẹ thay bằng sữa công thức nha ) - Gelatine hữu cơ : 2 muỗng cf - 2 hủ thuỷ tinh sạch sẽ (dung tích 120ml / hủ ) Với nguyên liệu trên mình làm dc 2 hủ pudding thành phẩm như ảnh ạ . Mỗi hủ sẽ là 120ml . Mọi người gia giảm tuỳ ý nha . ✔️ Cách Làm : 🌸 Đầu tiên mình làm lớp pudding dưa hấu mix sữa trước nha : - Ngâm 1 muỗng cf gelatine với xíu nước lọc . Để tầm 10-15' cho gelatine nở . - Mix 40ml sữa tươi với 80ml nước ép dưa hấu . Bắt bếp để nhỏ lửa . Cho gelatine vào khoáy ấm & tan hết thì tắt bếp . Để nguội bớt thì cho vào 2 hủ thuỷ tinh ( mỗi hủ 60ml ) - Cho vào ngăn mát tủ lạnh để đông tầm 2-3h 🌸 Tiếp tục làm lớp pudding dưa hấu nè : - Ngâm 1 muỗng cf gelatine còn lại với xíu nước & chờ gelatine nở . - Bắt nồi nước sôi nhỏ . Cho chén đựng gelatine đã ngâm vào . Chưng tan gelatine - Mix gelatine đã chưng với 120ml nước ép dưa hấu còn lại . Khoáy đều . - Sau đó chiết vào 2 hủ pudding làm lúc nãy . - Cho vào ngăn mát bảo quản đông tầm 2-3h là ăn được ạ . #tapmonan

Món ngon cho bé
8 Các câu trả lời
Super Mum

nhìn đẹp mắt và hấp dẫn quá

nhìn ngon quá mom..😍

TapFluencer

wow, đẹp mắt 😍

TapFluencer

ngonnn 🤤🤤

Super Mum

nhìn ngon

TapFluencer