tâm sự gia đình ck

Mình làm dâu 4 năm rồi. Ở nhà chăm con cũng chừng ấy năm... Cũng hiểu ít nhiều... Nhưng đợt dịch này nhà mình tụ tập về hết gd a ck, gd chị ck... Nhà như lỗ mũi mà gần 2 chục người ở trước tết giờ. Người Đồng thì sinh chuyên. Nhưng k hiểu sao bà hay chửi mình với lý do k ra gì, trước giờ khi chưa có dịch 1 mình mình cơm nước dọn dẹp chợ búa, bụng mang bầu, tay bồng đứa nhỏ, dẫn đứa lớn 3 tuổi đi chợ, nấu ăn cũng tay bồng tay làm... Tiền thì mình lo... Mình chả hề than vãn chỉ nghĩ cố gắng làm tốt phan dâu con. Trong khi đó mẹ ck k giúp gì suốt ngày cờ bạc... Suốt ngày đêm... Trong đợt dịch này vì có các chị và bụng mình ngày nặng nề nên việc nhà mình k ôm hết như trước nữa mà mấy chị chủ yếu làm... C2 thì nổi tiếng khó tính, c3 là chị dâu ck rất đc lòng mẹ ck vì bt kiếm tiền, giỏi giang... Nhưng dạo gần đây mỗi lần bà khó chịu trong ng là chửi lên đầu mình, khó tính với mình... Mặt nặng mặt nhẹ... Mình không biết vì sao lại thế... Đến ck mình cũng k hiểu sao lại như vậy... Có mom nào bt lý do k ak... Và mình phải làm sao để hòa thuận hơn ak... Mỗi lần mẹ chửi mình chỉ im lặng vì k muốn tránh cải mất lòng thêm... Bà có đủ lý do vô lý để chửi mình. Mình nói với ck, ck nói lại với mẹ như nc vui thôi mà mẹ im lặng...

2 Các câu trả lời
TapFluencer

tôi nghiệp m quá

VIP Member

Tội m