xin ý kiến các Mom

mỗi lần e đi khám là đều tăng kg . tháng rồi e 57kg thôi mà tháng này đã lên tận 60kg . e sợ những thứ e ăn dô em chứ k dô bé , e thấy lo quá ạ

9 Các câu trả lời

Mom hạn chế cơm và tinh bột. Ăn thêm trái cây ít ngọt và rau xanh. Mom chia nhỏ bữa ra nhé. Uống bổ sung ngũ cốc để tăng dinh dưỡng vào bé nhiều hơn. M thử uống bổ sung ngũ cốc bầu siêu dinh dưỡng 36 hạt nha. Có hạnh nhân óc chó. Chia úc và có hạt SACHI là loại hạt rất tốt cho thai nhi.Bổ sung Omega 3.6.9 và DHA. GẤP ĐÔI CANXI VÀ SẮT . có hạt sen rất dễ ngủ ngon. Mình nghén ko ăn được. Nhờ vậy mà đủ chất,trộm vía bé tăng cân đạt chuẩn khỏe mạnh lắm m. Chủ yếu vào bé. Lại gọi sữa non về nhanh khi sinh.Mình Sinh bé 3.7kg. Lại chống táo bón cho mẹ bầu nữa đó m.có check mã và bảo hành đó. Mình mua bên Za lo chị này 𝟎𝟕𝟔𝟔.𝟓𝟔𝟏.𝟑𝟒𝟔 có gì m qua chị hướng dẫn cho nha.

1mo ago

em cảm ơn m nhiều lắm ạ

TapFluencer

tăng vậy là nhiều đó mom. mom ăn ít tinh bột thôi, mỗi bữa ăn ko quá nửa chén cơm. bữa mình bữa ăn lưng chén, tháng tăng 1-1,5kg 😂

m thử ăn giống mk xem, bữa ăn 1 bát cơm ăn nhiều rau, thịt các bữa phụ ăn củ quả nhiều nc, uống thêm nc và nc dừa

1mo ago

21w uống nước dừa đc rồi hả mom

TapFluencer

m hạn chế ăn tinh bột, u sữa kh đường vô con không vô mẹ, ăn nhieu trái cây, khoai lang trứng lộn

VIP Member

Dưới 26w thì cân nặng con chưa quan trọng lắm đâu m ạ.m tăng từ bao nhiêu kg lên 60kg á

lên cân là bình thường mà lúc .ình bầu lên 12 kg

TapFluencer

Mom uống sữa tươi ko đường ý

TapFluencer

m bn tuần rồi, bé cân nặng thế nào

1mo ago

20w 300g mom ạ

Mom Sâ xem cân nặng bé thế nào nè

1mo ago

20w 300g mom ạ