#D3 - Kỷ niệm mang thai 12 tuần

Khi mẹ mang thai con được 12 tuần. Là cột mốc quan trọng để đo độ mờ da gái, kiểm tra xem con có bị dị tật bẩm sinh ko, mẹ cùng ba con lên bệnh viện từ dũ để thực hiện khám tổng quát. Bác sĩ khám cho mẹ xong thì báo mẹ có 1 cục poly - hiểu nôm na là cục thịt dư - bác sĩ chỉ định siêu âm tử cung xem coi lớn cỡ nào và đưa ra hướng giải quyết. Sau khi khám xong thì bác sĩ bảo theo dõi và cho đặt thuốc 5 ngày xem sau, lúc đó mẹ rất sợ và khóc luôn, chỉ biết lặp đi lặp lại câu hỏi, bác sĩ ơi em bé ko sao chứ , có bị ảnh hưởng gì ko. Bác sĩ lớn tuổi hiểu mẹ sợ nên cũng an ủi nói ko sao đâu, con cứ đặt thuốc và theo dõi, nếu nó teo thì ko sao đâu, chỉ sợ khi thai 5-6 tháng mà nó cũng bự theo, thì sẽ bị ra máu, ảnh hưởng đứa bé - lúc đó bác sĩ sẽ hướng dẫn thêm, mà trường hợp đó cũng ít. Sau khi mẹ nghe bác sĩ nói cũng yên tâm và làm theo. Mấy ngày đầu đặt thì nghe mùi thuốc và thấy có cặn thuốc. Đến ngày cuối cùng đặt thuốc thì bắt đầu xuất hiện vệt nâu, mẹ ko biết là máu, lúc đó lòng dạ rối bờ, không biết hỏi ai hết. Sau đó lên mạng đọc và nghiên cứu các biểu hiện thì mẹ biết vệt nâu đó là máu, mẹ sợ lắm nên ngủ ko yên. Sáng hôm sau là chủ nhật mẹ lật đật đi khám bác sĩ tư để hỏi. Phòng mạch làm việc 8 giờ mà mới 7 giờ mẹ đã có mặt, ngồi trước phòng mạch mà cầu xin ông trời cho con ko bị làm sao, sau khi bác sĩ khám và nghe mẹ nói, bác sĩ cho hay vệt máu ra là do mẹ đặt thuốc chứ ko có sau, khi nào mẹ ko đặt thuốc mà bị ra máu mới có chuyện, xong bác sĩ nói mẹ không yên tâm thì để bác sĩ siêu âm lại xem bé sau, mẹ cũng sợ siêu âm nhiều ko tốt cho con nên cũng hỏi bác sĩ được ko. Bác sĩ nói ko sao đâu nên mẹ yên tâm hơn, và con rất khỏe mạnh. Khi đó mẹ mới chính thức thông báo với cơ quan là mẹ đã mang thai. ❤️❤️❤️ #d3

#D3 - Kỷ niệm mang thai 12 tuần
32 Các câu trả lời
Super Mum

❤️ nè