Nên dùng tẩy da chết cho bà bầu loại nào?

Khi có em bé, da của các chị em hay gặp nhiều vấn đề do estrogen tăng cao, các biểu hiện như sạm da, các đốm sắc tố, mụn xuất hiện nhiều hơn… Và tẩy tế bào chết hóa học là một giảI pháp lý tưởng mà chị em có thể cân nhắc thực hiện đấy! Nói một cách dễ hiểu, tẩy tế bào chết là việc lấy đi lớp da chết trên bề mặt, giúp da mịn, sáng hơn và hỗ trợ một số vấn đề da phát sinh bởi lớp sừng quá dày. Dưới đây là một số sản phẩm tẩy tế bào chết da mặt cho bà bầu mình muốn chia sẻ cho các chị em có thể tham khảo nhé! Nếu bạn muốn sử dụng phương pháp tẩy da chết an toàn này thì cứ yên tâm, vì mình đã tìm được 1 sản phẩm rất tốt, chắc chắn sẽ không làm bạn thất vọng đâu. Cụ thể các mom có thể sử dụng những dòng sp sau: *Về da mặt thì có thể xài: - Tẩy tế bào chết cà phê Cocoon (không chứa cồn, paraben, dầu khoáng, sulfate). Ngoài ra vớ thành phần là cà phê, bơ ca cao, dầu hoa rum, vitamin E giúp da mượt mà và khỏe mạnh hơn. Cảm giác sử dụng em này cực kì sướng, không có cảm giác thô ráp như những loại tẩy da chết vật lý khác mà rất mềm mại. Khi tẩy xong da không hề bị đỏ, rát. Lỗ chân lông thông thoáng và làn da có độ ẩm tự nhiên. - Lactic Acid 5% + HA The Ordinary: Do sản phẩm này chỉ chứa 5% lactic acid nên chỉ tác động đến lớp thượng bì mà không thể tác động đến trung bì nên khá an toàn. Sản phẩm tẩy da chết an toàn cho bà bầu này giúp tẩy tế bào chết cho da, làm sáng da, giảm thâm, hỗ trợ cải thiện dấu hiệu lão hóa như nếp nhăn và làm căng da * Các thành phần trong mỹ phẩm tẩy da chết mà bà bầu nên tránh là: Parabens, các thành phần tạo màu như Synthetic Colour (viết tắt là FD&C hoặc D&C), chất tạo mùi, Formaldehyde, Triclosan, Retino, Retol-A, Benzoy Peroxide, Acid Salicylic vì dễ gây kích ứng da và gây ung thư. Đặc biệt tránh xa thành phần làm sáng da như Hydroquinone, Tazorac và Accutane vì nó có thể gây ra các triệu chứng dị tật thai nhi. *Nếu muốn tẩy tbc cho body thì có thể lưu ý vài vđ sau: - Da body chị em có thể mua bã cà phê hoặc cám gạo về, dùng kèm sữa tươi tẩy tbc 1-2 tuần/ lần. - Độ ẩm cao sẽ giúp quá trình tẩy da chết diễn ra nhẹ nhàng hơn, nên thực hiện khi da còn ướt. – Tẩy tế bào chết thường xuyên có thể khiến da bị bào mỏng, mỗi tuần chỉ nên tẩy tối đa 2 lần. – Từ tháng thứ 5, em bé phát triển nhanh, nếu tẩy da chết tại nhà, các bà bầu nên tránh vùng bụng ra nhé. – Nhớ thoa kem dưỡng ẩm sau khi tẩy da chết để giúp da phục hồi nhanh hơn. – Làn da sau tẩy tế bào chết tương đối mỏng, dễ bắt nắng. Vì vậy khi đi ra ngoài bạn nhớ bôi kem chống nắng. Trên đây là vài dòng chia sẻ của mình về việc làm đẹp trong thai kỳ. Chúc các ce bầu bí nhưng vẫn rạng rỡ, xinh tươi nhé.

Nên dùng tẩy da chết cho bà bầu loại nào?
2 Các câu trả lời
TapFluencer

hữu ích nè, cảm ơn m

TapFluencer

hữu ích quá