TRƯỚC ĐÂY MẸ LÀ....

Khi 2 con đã ngủ say, mẹ viết vài dòng tâm sự. Trước đây khi chưa yêu mẹ cũng như bao cô gái khác, vẫn ước mơ màu hồng. Ước được làm công việc mình yêu thích ( mẹ thích thiết kế thời trang). Ước được kiếm nhiều tiền báo hiếu cho ba mẹ, cho các em ăn học. Ước được đi du lịch, được đặt chân tới những vùng đất xa xôi, cao nguyên đồi núi, hay đô thị ánh đèn.😁 Rồi mẹ cũng đi học nơi đô thành như bao bạn khác với mục tiêu sẽ cố gắng học và sau này ra trường kiếm được thật nhiều tiền.hihi. Và tại đất Sài Gòn này với bao ước mơ ấm ủ. Mẹ gặp những người bạn, mẹ thấy ở họ đầy nhiệt huyết kiếm tiền. Họ đã rủ mẹ kiếm tiền chung. Các bạn ấy đã vẽ ra cho mẹ một vùng trời ước mơ và hy vọng vào tương lai. Mà mẹ không ngờ mình lại lạc bước vào Bán hàng đa cấp 🤣🤣 ( Hay còn gọi là kinh doanh theo mạng). Mẹ đã nói dối ông bà ngoại để có tiền đóng vào đó để học và mua sản phẩm. Và hy vọng mình sẽ làm giàu từ đó.🥰 Nhưng trớ trêu, khi mẹ nhận ra con đường mẹ đang đi sự thật quá phủ phàng. Mẹ bị lừa mất tiền và cũng chẳng có sản phẩm luôn. Cũng may là mẹ chưa từ bỏ con đường học vấn. Chứ nếu không chắc mẹ không dám về gặp ông bà ngoại của con luôn. Qua bài học nhớ đời của mẹ. Hi vọng khi các con của mẹ trưởng thành hãy nhớ kĩ. Thành công từ chính công sức của mình thì đâý mới là thành công thực sự. Chứ không có miếng ngon nào từ trên trời rơi xuống cho mình hết. Và đừng bao giờ nói dối bà mẹ. Hãy nói thật với ba mẹ, bà mẹ sẽ không ngăn cản con nhưng sẽ cho con 1 vài góp ý để con suy nghĩ và đưa ra hướng giải quyết tốt hơn. Nhớ nhé các con của mẹ!!!! Mẹ yêu các con 😘😘

TRƯỚC ĐÂY MẸ LÀ....
22 Các câu trả lời

like chéo mom nha

like cho m nè..☺

TapFluencer

like cho mom nhé

Super Mum

đã like

❤️ cho 2 con

TapFluencer

Like nè

TapFluencer