Chuyện về ma xô cầu thang trường Chính Nghĩa cũ

Hồi đó chị 2 tui lúc nhỏ học ở trường Chính Nghĩa, chị tui thì hiền lắm nên bị tụi khác nó ăn hiếp. Ngày hôm đó cô chủ nhiệm phân công cho tụi nó ở lại trực. Tụi nó không trực mà đẩy cho chị tui làm hết để tụi nó về sớm. Mà trường đó hồi đó ngộ lắm, cứ đúng chiều về cái boong là học sinh lẫn giáo viên hiệu trưởng gì về hết trong vòng chưa đầy 5 phút, chỉ còn lại bác bảo vệ gác cổng thui. Chị tui cũng chịu ở lại trực, đang quét lớp thì đèn trong lớp chớp tắt, lúc đó chị tui cũng chưa sợ do chưa biết ma là gì do mới có 7 8 tuổi à. Cái chị tui quét tiếp thì cửa phòng học nó đóng lại cái rầm mặc dù lúc đó ko có một miếng gió. Chị tui hãi quá bỏ chổi quơ cặp táp ra về, vừa chạy ra tới đầu cầu thang thì gió đâu nổi lên hù hụ như bão tới vậy á. Mà ác cái trường này lúc chưa xây lại thì nó vốn đã cũ và âm u rồi mà buổi tối trường cũng không để đèn hành lang hay cầu thang lun. Chị tui chạy được xuống tần 2 thì sực nhớ lại câu chuyện thầy cô truyền tai nhau mà chị tui vô tình nghe được là có cô giáo mỹ thuật từ cầu thang tần 2 này xuống thì bị như ai xô, mà khi cô té xuống bị gãi tay đau đớn quay lại thì thấy có bóng đen con nít nhìn cô rùi tang biến mất. Vừa nhớ tới tự nhiên chị tui bị đẩy một cú trời giáng nhưng cũng may chị tui phản xạ lẹ chụp kịp tay vịnh, lúc đó chỉ biết là ma nên không dám quay lại nhìn lun. Về tới nhà chị tui khóc với mẹ quá chời. Mai mẹ tui có lên gặp cô chủ nhiệm nói gì thì không biết nhưng khi về mẹ tui có nói như trấn an chị tui là thằng nhóc lớp dưới nó nghịch xô chị. Lúc đó trí óc non nớt do còn nhỏ ai bảo gì tin thế thui chứ đâu nghĩ gì đâu. Lớn lên khi suy nghĩ lại chị tui mới chắc chắn đó là ma vì lúc đó nếu lớp 1 lớp 2 thì phụ huynh đón về hết rồi, hơn nữa trường đó hồi đó cho mấy nhóc con nhà giàu người Hoa học không nên ai mà dám bỏ con ở lại trễ chứ. Rồi trong trường còn có nhiều chuyện rất lạ như có một ngày chị tui lên lớp sớm vì mẹ có thói quen đưa tụi tui đi học sớm thì tới ngay góc cầu thang có 1 cái đầu con chó mực bị chặt ra nằm ngay ngắn kế bên 1 cái bát nhan, máu từ đầu con chó còn chảy ra xuống mấy bậc cầu thang nhìn ghê lắm. Chưa hết mỗi lần đi vứt rác thì phải xuống 1 cái hầm mà chị tui kể mỗi lần xuống hầm thì cảm giác ở dưới đó rất âm u lạnh lẽo, và còn trên tần thượng lúc nào cũng bị khóa. Có lần chị tui và mấy đứa bạn lúc giờ ra chơi đã lén đi lên đó do kế bên cửa rào bị khóa bằng lưới b40 đó có 1 lỗ hỗng đủ cho tụi con nít chui vào, lên tới trên đó thì thấy 2 dãy phòng và 1 hành lang chính giữa, tất cả phòng ở đây điều được khóa kính bằng dây xít và ống khóa. Chị tôi có tò mò ghé mắt vô nhìn 1 phòng, giả sử phải ghé mắt là vì bụi bám trên ô cửa kính lâu ngày nên đứng từ ngoài nhìn vào sẽ không thấy rõ lắm và chị tui thấy bàn ghế, băng ca để ngổn ngan trong đó. Đúng lúc đó có 1 đứa thấy có 1 đôi bông tai hột bẹt đặt ngay ngắn trên bậu khung cửa sổ liền cầm lên xem rồi đặt đại xuống ngay bậu cửa đó, mấy bạn chị tui coi ngó xung quanh 1 hồi thì quay lại thấy đôi bông tai đó không có ai đụng vào mà đã tự xếp ngay ngắn trở lại từ hồi nào, sợ quá mới đồng thanh la lên chạy. Lúc ra chỗ cái cửa hàn rào lưới thì do chị tui quá sợ nên bị mắt lưới cứa ngay lỗ tai trầy chảy máu tùm lum nữa. Nói tóm lại tới bây giờ khi nhắc lại thời học ngôi trường cũ đó chị tui vẫn còn rất sợ. Chị tui nói trường đó nằm trong khuôn viên 1 cái chùa nên chắc là để trấn ngay đó hay sao ý, và chị tui còn nghe nói lúc trước nơi đó từng là bệnh viện quân y. #Nguồnmysukienthuctamlinh #TAPtruyenma

Chuyện về ma xô cầu thang trường Chính Nghĩa cũ
8 Các câu trả lời
Super Mum

mom cứ sưu tầm nhìu ch ma kể như v thì thích lắm lun ý mom

TapFluencer

dc mà sợ ma quá mom oi 😣😣

TapFluencer

hầy hầy 😂

like hay quá

VIP Member

liked

Super Mum