sắp sinh

Hôm nay em đi siêu âm, thai đk 38w, nặng 2.937kg nhưng bé bị dây rốn quấn cổ 1 vòng, có mom nào bị vậy ko ạ, chỉ em cách nào cho bé hết quấn dây rốn với, em hoang mang quá

25 Các câu trả lời
VIP Member

Cái này thì k sao đâu mom, hầu hết bé nào cũng như vậy sau đến ngày sinh bé tự gỡ đc thì sinh nhanh còn k thì hầu như sinh cũng hơi vất vả chút nhưng rồi đều ổn cả thôi, k có gì phải lo lắng cả mom nhé

Super Mum

1 vòng k sao, con mình bị 2 vòng bs kêu về theo dõi chả cho uống gì, mình thường nc kêu bé nó thương mẹ thì tự tháo ra, mà nó biết giỡn tháo r quấn quấn r tháo, đến ngày sanh thì tháo hẳn lun.

VIP Member

k gỡ được nữa đâu mom, có người dây rốn quấn 1 vòng vẫn sinh thường dc,còn mom muốn yên tâm hơn thì chọn ngày mổ bắt bé thôi ah

TapFluencer

K sao đâu m, vẫn sinh thường được mà. Hồi bé mình cũng bị nhưng k làm j đến ngày gần sinh siêu âm lại thì hết quấn r

1 vòng k có j đáng lo đâu m. Cứ thoải mái tinh thần đi. Chúc 2 mẹ con vượt cạn thành công nè

Mình siêu âm BS dặn uống nước nhiều vào là được, nói ko Vấn đề gì, nhưng mình hơi Lo

Mình cũng vậy nè m ..day ron quan co PE nhưng bs nói ko sao ... có nhìu khi tự PE gỡ

K sao. Mình cũng bị quấn 1 vòng. Tới sinh vẫn đang quấn mà vẫn sinh thường nè

https://bit.ly/3q7Tg4d Sao trong bài này nói đúng dấu hiệu của mom nè, mom xem sao

ko sao đâu mom bình thường bé nghịch ngợm thôi sẽ tự tháo ra