Tác dụng của magie, các chị em chú ý

E phát hiện nhiều chị em không khỏe, cơ thể mệt mỏi thiếu sức sống, thực ra đôi khi nguyên nhân rất đơn giản là do thiếu magie đó các chị em ơi. Bởi vì magie có 1 số tác dụng cụ thể như: 🍓 Kiểm soát căng thẳng Magiê là một yếu tố thiết yếu để xây dựng một hệ thần kinh mạnh, giúp thần kinh thư giãn, giảm căng thẳng hiệu quả. Do đó, việc thiếu magiê trong cơ thể có thể khiến bạn trở nên lo lắng, bồn chồn và căng thẳng mà không rõ nguyên nhân. Từ đó, nguy cơ trầm cảm cũng có nguy cơ tăng cao hơn. 🍓 Giảm táo bón Có nhiều nguyên nhân dẫn đến táo bón, điển hình như căng thẳng quá mức hoặc cơ thể tiêu thụ ít chất xơ. Magiê có tác dụng thư giãn trên nhiều bộ phận của cơ thể, bao gồm cả đường tiêu hóa. Do đó khi thiếu khoáng chất này khiến chức năng đường ruột không hoạt động đúng cách nên dễ dẫn đến táo bón. 🍓 Giúp cải thiện chứng mệt mỏi Magiê là một loại khoáng chất rất cần thiết cho các phản ứng tạo ra năng lượng trong các tế bào. Nếu không có magiê, bạn sẽ không có đủ năng lượng ở cấp độ tế bào. Điều này có thể biểu hiện rõ rệt qua các triệu chứng như mệt mỏi, thiếu sức sống, lười vận động. 🍓 Tránh được các cơn đau đầu Thiếu magiê có thể gây ra chứng đau nửa đầu và đau đầu thường xuyên. Bởi khi thiếu hụt khoáng chất này, các mạch máu trong não nhanh chóng thu hẹp và mở rộng, đó là nguyên nhân gây ra chứng đau nửa đầu. 🍓 Thực phẩm giàu magiê cần bổ sung mỗi ngày Một chế độ ăn uống cân bằng có thể cung cấp đủ nhu cầu magie hằng ngày cho cơ thể. Do đó, nếu nghi ngờ cơ thể thiếu hụt magiê thì bạn có thể tăng cường bổ sung các loại thực phẩm sau vào thực đơn mỗi ngày: các loại rau lá xanh, cá, trái cây tươi và khô, các loại đậu, các loại hạt và ngũ cốc… Các chị em nhớ bổ sung magie đầy đủ nha. Chúc các chị em mình có 1 ngày vui vẻ và khỏe mạnh nà.

3 Các câu trả lời
TapFluencer

cảm ơn m đã chia sẻ

VIP Member

cảm ơn mẹ bông

VIP Member

Tuyệt vời