ĐÈN ĐỎ

Bản chất ý nghĩa của ĐÈN ĐỎ là TẠM DỪNG LẠI ,hay có thể nói văn hoa một chút là NGHỈ NGƠI . Trên thực tế, ko có mấy người thích đèn đỏ. Đang chạy xe mà gặp đèn đỏ là bực muốn bốc khói đỉnh đầu ,nhất là đang thời tiết nóng bức mà phải đứng chờ đèn đỏ thì càng thấy bực. Thế nên mới có nhiều người VƯỢT ĐÈN ĐỎ .Nếu không phải vượt đèn đỏ sẽ bị phạt thì chắc chẳng mấy ai hứng thú đứng giữa trời chỉ để nhìn cây cột đèn. KHI CÒN LÀ CON GÁI, đèn đỏ cũng là cái chu kỳ phức tạp, mệt mỏi mà ko có cô nàng nào mong muốn. Đang bình yên mà gặp đèn đỏ là đau lưng, đau bụng, không muốn đi đâu..... Có thể còn có nhiều cô nàng còn mong KHÔNG CÓ ĐÈN ĐỎ vì độ mệt mỏi và phức tạp của nó. THẾ NHƯNG MÀ Nếu ko có đèn đỏ thì giao thông chắc chắn ko an toàn .Nhanh một phút chậm cả đời. Chờ đèn đỏ còn là lúc bạn chậm lại, sẽ có rất nhiều thứ được nghĩ ra, quá trời sáng tạo manh nha lúc chờ đèn đỏ. Thế nên, thực ra, ĐÈN ĐỎ RẤT ĐẸP. Cái chu kỳ đèn đỏ của phụ nữ thực ra cũng giúp chúng ta được nghỉ ngơi, được chăm sóc và đôi khi còn phát hiện tình cảm đẹp từ người bạn đời ,người thân liên quan đến đèn đỏ. Nhất là PHỤ NỮ SAU SINH, đèn đỏ có khi còn cực kỳ đáng quý, đáng trân trọng. Chị em nào đã từng vật vã nuôi con nhỏ sẽ biết nó đáng quý thế nào. Nhất là các chị em có độ nhạy tương đối cao 😂Có khi thấy đèn đỏ còn THỞ PHÀO, MỪNG QUÝNH 😂 Cho nên, những cái phức tạp đâu phải là đáng ghét đâu nhỉ??? Trong một ngày đẹp như ngày 08/03 này, t chỉ mong các chị em hãy NGHỈ NGƠI, HÃY CHẬM LẠI ,HÃY VUI VẺ vì đây là ĐẶC QUYỀN CỦA PHỤ NỮ giống như kì đèn đỏ vậy. Chúc các chị em 1 ngày 08/03 VUI VẺ và NGÀY NÀO CŨNG LÀ 08/03 ❤️

ĐÈN ĐỎ
11 Các câu trả lời
Super Mum

giờ mới thấy bài viết của mom, mom viết hay và chuẩn quá

TapFluencer

mom viết hay thiệt, chủ đề cũng rất thực tế nữa.

TapFluencer

giờ mới thấy lùn,quá chuẩn luôn ấy m

TapFluencer

giờ e mới thấy bài này nhỉ? 😢

VIP Member

M Tiến rất thích hoa lun ấy

TapFluencer

hay nè, mà giờ e mới thấy

Hay quá m ơi

Hay quá m

TapFluencer

hay quá m