Bà bầu tắm nước nóng có an toàn hay ko

Bà bầu tắm nước nóng là thói quen của nhiều mẹ, nhất là bây giờ đang giai đoạn vào mùa đông rồi. Nhưng mà việc tắm nước nóng này cũng cần phải thận trọng nha các mẹ, vì có thể gây ảnh hưởng xấu tới sức khỏe của người mẹ và thai nhi đó. Chứ tắm nước nóng ai mà ko thích đúng ko. Nhìn chung, bà bầu tắm nước nóng sẽ an toàn nếu nhiệt độ của nước không quá nóng. Các chuyên gia sức khỏe khuyên phụ nữ mang thai nên tránh tắm nước quá nóng vì nó làm tăng nhiệt độ cơ thể lên trên mức bình thường, có thể gây rủi ro cho em bé. Ngoài ra, tắm nước nóng không an toàn cho bà bầu trong trường hợp chảy máu âm đạo hoặc vỡ màng ối. Để ngăn ngừa bỏng trên da, mẹ hãy kiểm tra nhiệt độ nước bằng cổ tay hoặc cẳng tay để xem nhiệt độ có khiến mẹ thoải mái hay chưa. Một số bà mẹ lo lắng rằng nước tắm có thể xâm nhập vào tử cung và gây hại cho em bé. May mắn thay, em bé được bảo vệ trong túi nước ối, vì vậy trừ khi túi nước ối vỡ, em bé của mẹ hoàn toàn tách biệt với nước mà mẹ tắm. Bà bầu tắm nước nóng bao nhiêu độ thì tốt? Nhiệt độ nước lý tưởng nên nằm trong khoảng từ 34 – 37 độ C, tức là nhiệt độ mát đến hơi ấm. Ngoài ra, nhiệt độ cơ thể của bà bầu khi tắm không nên vượt quá 38.9 độ C trong hơn 10 phút khi bà bầu tắm nước nóng. Tác hại khi bà bầu tắm nước quá nóng: Nếu nhiệt độ nước tắm vượt quá giới hạn cho phép, làm tăng nhiệt độ cốt lõi bên trong của bà bầu, điều này có thể dẫn đến các biến chứng sau đây cho mẹ và bé: - Giảm huyết áp, giảm cung cấp oxy cho thai nhi. - Ốm yếu, chóng mặt và ngất xỉu. - Trong ba tháng đầu thai kỳ, tắm nước quá nóng có thể ảnh hưởng đến sự phát triển não và tủy sống của thai nhi, dẫn đến dị tật ống thần kinh như tật nứt đốt sống. Vì sức khỏe của em bé thì các mẹ bầu nên chú ý nhéeeeeee

Bà bầu tắm nước nóng có an toàn hay ko
1 Trả lời
TapFluencer

hữu ích