33w4d สงสัยถุงน้ำคร่ำรั่ว

33w4d ค่ะ หิวน้ำแล้วลืมตัว เดินแบบรีบๆไปซื้อน้ำพอถึงร้านกำลังจะนั่งเก้าอี้ รู้สึกเหมือนแฉะตรงเป้ากางเกง ไม่นานก็มีน้ำใสๆไหลออกมา รู้สึกว่ากลั้นไม่อยู่ ไหลเปียกกางเกงซับ ก็หยุดไหลค่ะ นี่ก็รีบไปโรงบาลเลย ไปถึงหมอตรวจภายใน บอกว่าไม่มีอะไร น่าจะเป็นตกขาว อัลตราซาวด์ต่อหมอก็แจ้งว่าระดับน้ำคร่ำยังปกติ หลังจากนั้นติดnst ก็ไม่ได้มีการบีบรัดตัวของมดลูกแต่อย่างใด หมอเลยให้กล้บบ้านเฝ้าดูอาการ อาการแบบนี้เสี่ยงถุงน้ำคร่ำรั่วไหมคะ แล้วอยากทราบว่าแม่ๆที่เคยเป็นประมานนี้ กี่วันหลังจากเป็นถึงคลอดคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ