คุณเคยมีอาการปวดบริเวณช่วงล่างตอนที่ตั้งครรภ์ไหมคะ

Voice your Opinion
เคยมีอาการปวดบริเวณช่วงล่างตอนที่ตั้งครรภ์
ไม่เคยมีอาการปวดบริเวณช่วงล่างตอนที่ตั้งครรภ์

1428 ตอบกลับ

18 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แม่คนไหนเป็นแบบเรามั้ง ช่วง34สัปดาห์ไป กลั้นฉี่ไม่อยู่ ฉี่แตกแบบไม่รู้ตัว รู้สึกไหลไม่รู้ตัว ออกนิดๆให้เปียกกางเกงตลอด

1mo ago

เราก็ไม่แน่ใจค่ะ แต่ไม่มีอาการปวด

ตอนนี้เข้า4เดือนแล้ว ก่อนท้องปวดหลังอยู่แล้ว ตอนนี้ปวดมากกว่าเดิม มีปวดช่วงล่างนิดหน่อย เดินเยอะมาก

1mo ago

ปวดเหมือนกันค่ะ

ปวดตั้งแต่ ช่วง 6-7 เดือน ละก็หายไปจนเริ่มมาปวดอีก ตอนนี้ 34 สัปดาห์ ปวดหน่วง เป็นเพราะอะไรหรอคะ

ไตรมาสที่3ช่วง30วีคคือหน่วงๆค่ะ35วีคเป็นต้นไปนี่คือหน่วงหนักมาก

ตอนนี้38วีคเเล้วค่ะปวดหนวงๆช่องคลอดมากค่ะ เกิดจากอะไรค่ะใครรู้บ้าง

บ้านนี้เริ่มปวดหน่วงตรงหัวเหน่าช่วง​ 27​ สัปดาห์​ค่ะ

หน่วงมากๆค่ะตอนนี้ 37 วีค

2mo ago

หน่วงมากๆค่ะปวดมากเลยตอนนี้35สัปดาห์แล้ว

เกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ พอดีท้องแรกค่ะ

ตอนนี้ก็ยังเป็นอยุ่ค่ะ

VIP Member

ปวดตั้งแต่ท้องเลยค่ะ