มีแม่คนไหน ไปฝากครรภ์แต่สามีไม่ได้ไปด้วยบ้างคะ

มีแม่คนไหน ไปฝากครรภ์แต่สามีไม่ได้ไปด้วยบ้างคะ

19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไปเองจ้า ทำงานอยู่คนละที่กับสามี มีประวัติตรวจเตรียมความพร้อมมีลูกที่ รพ แล้ว เลยไม่ต้องตรวจมากมายจ้า สามีไปด้วยแค่ครั้งเดียว นอกนั้นไปเองหมดจนคลอดจ้า

9mo ago

นี่ก้อไปกับน้องสาวซะส่วนใหญ่ค่ะ

เราค่ะ สามีทำงานอยู่ต่างจังหวัดกลับบ้านเดือนละครั้งค่ะ กลับทีก็มาไม่ตรงวันที่หมอนัดเลย มีได้พาไปอยู่ครั้งนึงค่ะ ดันเป็นวันที่ลูกนอนหันหลัง 😂

9mo ago

ส่วนมากหมอจะให้พาสามีไปครั้งแรก เพื่อเจาะเลือด นอกนั้นสามีจะไปหรือไม่ไปก้อได้ สามีเรารออะไรนานไม่ค่อยเป็นเลยให้พาไปแค่ครั้งเดียว นอกนั้นไปกับน้องสาวทุกครั้ง

บ้านนี้ก็ไปคนเดียวจ้า ถ้าผลเลือดปกติ คุณพ่อไม่ตรวจก็ได้ แต่ถ้าคุณพ่อไปด้วยได้ก็จะดีเหมือนกันค่ะ ก็จะได้ตรวจด้วยกันทีเดียว

9mo ago

บ้านนี้ก็ไปด้วยคนเดียวแฟนอยู่ต่างจว.ตรวจเป็นพาหะเหมือนกันให้แฟนตรวจแล้วส่งมาคะ

เราไป แต่หมอให้รอข้างนอก ช่วงนี้โควิดด้วย เขาเลยไม่ค่อยให้ผู้ติดตามเข้า ตอนนี้เราก็เลยไปคนเดียวเลย

ไปด้วยตลอดคะถามทุกขั้นตอนเลยทำอะไรบ้างทำแบบไหนลูกเป็นยังไงปากก็บ่นจังว่านานแต่ก็รอ555

9mo ago

ปากแข็งบ่นเก่งคะแต่ก็ทำให้ตลอดอะไรไม่เคยทำก็พยายามทำ5555รอไม่ได้ก็พยายบามรอเพื่อลูกลูกคนแรกของเขาด้วยคะ

VIP Member

เราค่ะ สามีไปส่ง แล้วไปรับอิกทีจ้า ไม่เคยไปด้วยเลย รัยส่งอย่างเดียว ทั้ง2ท้องค่ะ

ฝาก ร.พ รัฐ สามีไปด้วยค่ะ ไปฝากวันนั้น เขาก็เจาะเลือดสามีเลยค่ะ

เราก็ไปคนเดียวค่ะ ถ้าผลเลือดของเราปกติ ของสามีไม่ต้องตรวจค่ะ

9mo ago

เจาะวันแรกที่ฝากค่ะ

ของเราไปด้วยเเต่ชอบกลับก่อนเพราะเขาบอกว่ามันรอนานมากค่ะ

VIP Member

เราตั้งแต่ฝากท้องครั้งแรกยันวันคลอดค่ะ ไปเองคนเดียวตลอด

9mo ago

ทำไงได้ค่ะ ทุกคนทำงานหมด วันคลอดยังต้องขับมอเตอร์ไซค์ไปเองเลย