ที่ปั้มนม.

อยากถามแม่ๆหน่อยคะ #ที่ปั้มนม แบบไหนสะดวกหรือออกเยอะกว่ากันค่ะ แบบไฟฟ้าหรือว่าแบบมือบีบ

20 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

มีไฟฟ้าปั๊มคู่จะส่งต่อค่ะซื้อมา840รวมค่าส่งจะส่งต่อค่ะปั้มใส่ขวดแล้วลูกไม่ยอมดูด เลยได้เอาเข้าเต้อเหมือนเดิมลองปั้มดูแค่ครั้งเดี่ยวค่ะไม่ได้ใช้เครื่องปั้มนมใครสนใจอินบ๊อกมาได้ค่ะจะถ่ายรูปโชว์ให้

ไฟฟ้าสะดวกค่ะแต่ต้องเลือกยี่ห้อดีๆหน่อย ปั๊มมือจะได้เยอะหรือน้อยขึ้นอยู่กับแรงของเราค่ะ ปล.เรามีทั้ง2แบบ แต่เทใจไปทางปั๊มมือเพราะรู้สึกเกลี้ยงเต้ากว่าค่ะ

3y ago

ไม่ร่วมส่งค่ะ ราคา390

บ้านนี้ใช้สองอย่างเลยค่ะแม่ เวลาอยู่บ้านใช้ไฟฟ้า เวลาออกไปทำธุระนอกบ้านนานๆหน่อยก็จะเอาปั้มมือไปด้วยค่ะเวลาคัดเต้ามาแม่ก็เข้าห้องน้ำปั้มออก.

ไฟฟ้าก็สะดวกดีนะคะ.บ้านนี้ชื้อมาใช้2อย่างเลย ส่วนตัวชอบไฟฟ้าเพราะสะดวกดีค่ะ

ไฟฟ้าค่ะ มีให้เลือกหลายขนาด แบบราคาสูงหน่อยแต่ทนใช้งานได้ดีค่ะ

VIP Member

แล้วแต่รุ่นค่ะ บางรุ่นเป็นไฟฟ้า ยังสู้ปั๊มมือไม่ได้เลยค่ะ

VIP Member

ไฟฟ้าคะสะดวกกว่ายิ่ง2มอเตอร์จะยิ่งดีกว่า

ไฟฟ้าปั๊มคู่ค่ะแม่ ทีเดียวจบเลยค่ะ

แบบพาวเว่อร์แบง ก็ดีค่ะเราใช้อยู่

ไฟฟ้าค่ะสะดวกดี