อาการคนท้อง

แตะหัวนมแล้วเจ็บค่ะ เป็นมา3-4วันแล้วตอนแรกนึกว่าประจำเดือนใกล้จะมาแต่ก็ไร้วี่แวว อยากสอบถามแม่ๆว่ามีเจ็บหัวนมช่วงแรกๆของการตั้งครรภ์ไหมค่ะ?

19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นค่ะ บ้านนี้รู้สึกเจ็บจนไม่ให้พ่อบ้านจับเลย เป็นก่อนช่วงประจำเดือนมาประมาณ2อาทิตย์หน้าอกก็ใหญ่ขึ้นมากแบบ34เป็น40เลยเราไม่รอประจำเดือนมาเลยเราตรวจก่อน 2ขีดชัดเจน ตอนนี้ 13 วิค

เราเจ็บแบบโดนไม่ได้เลยค่ะ​เจ็บเป็นอสทิตย์​เลยก็ว่าได้​ สุดท้ายลองตรวจ​ น้องมาแล้วค่ะ​ ลองตรวจดูนะคะ

บ้านนี้เป็นค่ะ ทั้งนมคัดหัวนมใหญ่ขึ้น​ กินเยอะ​ มวลๆท้องน้อยคล้ายจะเป็นประจำเดือน​ ปวดฉี่บ่อยค่ะ​

เป็นค่ะ เจ็บหัวนมมาเป็นสัปดาห์ ตรวจก่อนถึงวันประจำเดือนมาก็ขึ้นว่าท้องแล้วค่ะ

เจ็บคะเเละปวดเเต่ลองตรวจดูนะคะถ้าไม่ขึ้นลองไปตรวจที่​ร.พ​บาลดูคะ

บ้านนี้เป็นค่ะ นึกว่ารอบเดือนจะมา พอตรวจรู้เลยค่ะว่าท้อง

มีอาการเหมือนกันเลยค่ะ เจ็บหัวนมมาก ขอให้สมหวังนะคะ

VIP Member

บ้านนี้อาการเหมือนประจำเดือนจะมาเลยค่ะ

เป็นค่ะ แล้วก็มีน้องจริงๆลองตรวจดูนะคะ

เจ็บค่ะ และคัดเต้านมมากกว่าปกติ