อาการคนท้อง 1 สัปดาห์ มีอาการอย่างไรบ้างคะ

อาการคนท้อง 1 สัปดาห์ มีอาการยังไงบ้าง ท้องเริ่มโตยังคะ

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่น่าจะมีอาการนะคะ เพราะว่าการนับการตั้งครรภ์ เราจะนับวันเเรกที่รอบเดือนมาเดือนสุดท้าย ดังนั้น 1 สัปดาห์ประจำเดือนเพิ่งหมดไม่นานเองค่ะ ส่วนใหญ่เราจะรู้ว่าตั้งครรภ์อย่างน้อยก็ต้อง 4 สัปดาห์แล้วค่ะ นั่นคือเดือนต่อมาที่ประจำขาดนั่นแหละคะ

ของเราคือ ปวดท้องเหมือนเป็นประจำเดือนค่ะ แต่ประจำเดือนขาด เวียนหัวบ่อย แล้ว1สัปดาห์ท้องยังไม่เริ่มโตนะคะ เพราะน้องยังเป็นก้อนเลือดอยู่เลย ส่วนมากยังไม่รู้เลยค่ะว่าท้อง

1 สัปดาห์ยังไม่รู้ว่าท้องหรอกค่ะ ตรวจก็ยังไม่เจอ อาการก็ไม่มีอะไร จะรู้ก็ตอนรอบเดือนขาด 4 สัปดาห์ขึ้นไปนั่นแหล่ะค่ะ อาการแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน

1วีค ตรวจยังไม่เจอเลยมั้งค่ะเรื่องท้องโตยิ่งไปใหญ่เลยค่ะยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงค่ะท้องแค่ไหนก็แค่นั้น

อาการของแต่ละคนจะไม่เหมือนกันค่ะแม่ ท้องอ่อนๆท้องจะยังไม่ค่อยออกนะคะ ส่วนอาการแล้วแต่คนเลยจ้า

อาการของคนท้องจะมีในช่วง 8 สัปดาห์ขึ้นไปค่ะและหน้าท้องของคุณแม่จะออกเมื่อ 4 เดือนขึ้นไปค่ะ

บ้านนี้ประจำเดือนขาด อ่อนเพลีย เจ็บนม ปวดท้อง อยากของดองของเปรี้ยว แล้วแต่คนด้วยค่ะแม่

1 สัปดาห์ ยังไม่รู้ตัวเลยค่ะว่าท้อง อาการปกติมาก จะรู้ว่าผิดปกติคือ มันขาด 3-4วัน แล้วตรวจ

หลังประจำเดือนขาดสักอาทิตย์ลองตรวจดูนะคะ อาการไม่เหมือนกันค่ะ

ลองอ่านบทความนี้เสริมก็ได้ค่ะ https://th.theasianparent.com/1-3-weeks-pregnancy-development