อยากท้องต้องทําไง มีคุณแม่ท่านไหนพอมีเคล็ดลับบ้างไหมคะ บอกเราหน่อย

อยากท้องต้องทําไง เรากับสามีอยากมีลูกมากค่ะ ตอนนี้เรากดดันตัวเองมากค่ะ ไม่รู้จะทำไงดี ช่วยเราหน่อย

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

บ้านนี้ซื้อยากระตุ้นไข่มากินแล้วก็ยาfolicค่ะ กินไม่ถึงซองก็ติดน้อง แล้วก็แท้งไปเพราะทำงานควงเวรหนัก หลังจากนั้นก็กินบำรุงต่อ เดือนกว่าๆก็ติดอีกค่ะ ยังกินไม่ถึงซองเหมือนเดิม แล้วก็เคยดูใน Tiktok มีคนลงคลิปประมาณว่าไปเที่ยวศาลพ่อพระกาฬ เขาว่าห้ามทักว่าลิงน่าเลี้ยง ไม่งั้นจะท้อง เลยตั้งจิตอธิษฐานว่าของให้ลูกท้อง ถ้าท้องแล้วน้องออกมาครบ 32 จะพาน้องไปกราบไหว้ หลังจากนั้นไม่ถึงอาทิตย์ตรวจก็ขึ้น 2 ขีด แล้วส่วนมากเขาบอกว่าขอที่นี้จะได้ผู้หญิง เมื่อวานไปตามนั้นหมอ ผลเจาะ NIPT เป็นผู้หญิงจริงๆค่ะ แม่บ้านนี้เอาทุกสายค่ะ 5555

อ่านเพิ่มเติม

ส่วนตัวนะคะ ซื้อยาที่เตรียมตั้งครรภ์ของกิฟฟารีนมาทานคะ แล้วให้สามีทานไข่ลวก 2 ฟองทุกวัน แล้วนับวันตกไข่ เพราะเวลาทำกิจกรรม ก่อนจะเสร็จจะเน้นเข้าลึกๆ ค้างไว้ก่อนเอาออกคะ ( ส่วนตัวทำแบบนี้มา2-3เดือน ติดคะ ตอนนี้ 12 สัปดาห์แล้วคะ )

หากคุณแม่อยากรู้ว่า อยากท้องต้องทำยังไง เราแนะนำให้อ่านบทความนี้นะคะ https://th.theasianparent.com/how-to-get-pregnant-easily เราว่าน่าจะช่วยคุณแม่ได้ไม่มากก็น้อยค่ะ

คุณแม่ที่ อยากท้องต้องทำ คือ เริ่มต้นจากการดูแลร่างกายตัวเองให้แข็งแรงก่อนเลยคะ

คุณแม่ต้องดูแลร่างกายให้แข็งแรงนะคะ กินของมีประโยชน์เยอะๆ

Super Mum

กินอาหารที่มีประโยชน์ ออกกำลังกาย และไม่เครียดค่ะ

มารอฟังคำตอบเหมือนกันค่าาาาา