คนท้องคันช่องคลอด เกิดจากอะไรคะ อันตรายมั้ยคะ

คนท้องคันช่องคลอด เกิดจากอะไรคะ คันแบบนี้เกิดจากภาวะแทรกซ้อนไหมคะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ คันแล้วมีตกขาวด้วยไปหาหมอหมอบอก เป็นตกขาวเชื้อราคะ ไห้ยาสอดมาและก็ยาต้านจุลชีพคะ

คนท้องตกขาวจะเยอะกว่าปกติ ทำให้อบชื้นและคันได้ บางทีต้องหมั่นเปลี่ยนกางเกงในบ้างค่ะ

เกิดจากฮอร์โมนในร่างกายที่เปลี่ยนแปลงระหว่างตั้งครรภ์ ได้เช่นกันนะคะ

เกิดจากจากเชื้อราที่สะสมบริเวณปากมดลูกค่ะ

คันเหมือนกันค่ะ อยากรู้ว่าเกิดจากอะไรค่ะ

อยากรู้เหมือนกันค่ะ